



OFISI YA RAIS - TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA

HALMASHAURI YA WILAYA UVINZA

SHULE YA SEKONDARI KIGOMA GIRLS

Anuani: MTAA WA LUGUFU, UVINZA

S.L.P 12, UVINZA, KIGOMA - TANZANIA

Simu: 0762 574 548 Barua pepe: kigomagirls.sec@gmail.com



MAWASILIANO:

- MKUU WA SHULE: 0762 574 548 au 0622 439 964
- MAKAMU MKUU WA SHULE: 0688 538 526 au 0620 140 415

Mwanafunzi.....

S.L.P.....

**YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA KIDATO CHA KWANZA
SHULE YA SEKONDARI KIGOMA GIRLS MWAKA 2026**

1.0. Mahali shule ilipo:

Shule ya sekondari ya wasichana mkoa wa Kigoma (KIGOMA GIRLS) ipo mkoa wa **Kigoma**, halmashauri ya Wilaya ya **Uvinza** katika mtaa wa **Lugufu**, makao makuu ya Wilaya ya Uvinza, takribani **Mita 500** kutoka ilipo Ofisi ya Mkurugenzi Mtendaji wa Halmashauri ya Wilaya ya Uvinza barabara kuu ya **Kigoma - Tabora**.

Ninayo furaha kukutaarifu kuwa umechaguliwa kujiunga na Kidato cha Kwanza mwaka 2026 katika shule ya Kigoma Girls. “ *Education for Self-reliance*” maneno haya ndiyo kaulimbiu (**MOTTO WA SHULE**) au mwongozo wa shule yetu. Kama umeridhia kujiunga na shule hii, huna budi kuitafakari kauli hiyo na kuichukulia kwa uzito unaostahili.

Nauli kwa pikipiki ni **shilingi 1,000/=** usafiri wa Hiace (daladala) kutoka kituo cha mabasi hadi shuleni ni **shilingi 500/=**. Muhula wa masomo utanza tarehe **05/01/2026**. Unatakiwa kuripoti shuleni tarehe **04/01/2026** siku ya **Jumapili**, kuanzia saa **2:00 asubuhi** hadi saa **10:00 jioni**.

Mambo muhimu ya kuzingatia

2.0. Sare ya shule

Shule hii inazo sare za shule za aina tatu ambazo zitavaliwa na wanafunzi wote katika nyakati tofauti, sare hizo ni kama ifuatavyo:

- Sare za darasani
- Sare za Kushindia
- Sare za Michezo

2.1 Sare za darasani.

Sketi:

- Sketi mbili za rinda boksi ndefu hadi kifundo cha Mguu Kitambaa cha draft ya masai, (Draft za light blue, damu ya mzee na nyeupe)- rejea picha katika ukurasa wa 11.

Shati:

- Shati Mbili rangi ya bluu bahari, mikono mifupi yenye "collar", mfuko na mikono mirefu kwa wanaovaa hijabu.
- Kwa watakaovaa hijab, wanapaswa kuwa na juba 02 rangi ya bluu bahari zinazofunika mikono.
- T - shirt 01 rangi nyeupe yenye collar ya bluu kama ilivyo kwenye picha hapa chini.
- Tai ndefu yenye rangi ya sketi.

Sweta:

- Sweta 1 rangi ya damu ya Mzee (Maruni) yenye shingo ya V na michirizi 02 nyeupe katika V na kwenye mikono.

Viatu na Soksi:

- Viatu vyeusi Jozi 02, vyenye kamba na visigino vifupi.
- Soksi nyeupe jozi mbili (02) zisizo na urembo au alama yoyote ya rangi.

2.2 Sare za Kushindia na shughuli za nje

Sare hizi zitavaliwa baada ya muda wa darasani kuisha.

- Gauni mbili rangi ya damu ya Mzee (maruni) kitambaa kizito mshono wa solo inayovuka magoti.
- Viatu vya kushindia (Maarufu kwa jina la "Yeboyabo")
- Kwa upande wa wanafunzi wanaovaa juba wanapaswa kuwa na juba 02 za rangi ya damu ya mzee (maruni) zinazofunika mikono.

2.3 Sare za Michezo

Sare hizi zitavaliwa wakati wa michezo mbalimbali ndani na nje ya shule. Sare hizo ni kama ifuatavyo:

- Truck suit rangi ya bluu bahari (Light blue)
- Raba nyeupe na soksi nyeusi.
- Jezi rangi ya Light blue (Bukta na T-shirt).

NB: Wanafunzi watavaa sare ya darasani wakati wa vipindi na sare ya kushindia/kazi baada ya muda wa vipindi. Nguo za nyumbani **HAZIRUHUSIWI**. Siku ya kuripoti, mwanafunzi aje amevaa track suit ya shule (bluu bahari) au sare ya shule.

3.0 Malazi

3.1 Mwanafunzi atapaswa kuwa na vitu vifuatavyo kwa ajili ya matumizi ya bwenini.

- Mwanafunzi atatakiwa kuja na godoro lenye upana wa futi 2.5 na urefu wa futi 6 (2 ½ x 6)
- Mwanafunzi atatakiwa kuwa na shuka 02 za rangi ya pinki.
- Mwanafunzi atatakiwa kuwa na Chandarua/Neti rangi ya Light Blue.
- Mwanafunzi atatakiwa kuwa na blanket 01 rangi yoyote.
- Sanduku la bati kubwa (Trunker) lenye kufuli.

3.2 Vifaa vya taaluma

- Daftari kubwa 12 (Counter Books Quire 3)
- Daftari ndogo 12 aina ya Msomi (kwa ajili ya mazoezi)
- Begi la kubebea Daftari
- Rimu 02 (A4) kwa kila Mwaka
- Picha 3 za Passport size za Mwanafunzi akiwa na shati la shule na picha ya passport size 1 ya Mzazi/Mlezi.
- Nakala ya cheti cha kuzaliwa kama kipo
- Mathematical Set, Kalamu za wino, penseli, rula, kamusi 02 (English-Kiswahili na English- English).
- Tochi/taa yenye kutumia mwanga wa jua (Solar toach).

3.3 Vifaa vya Usafi wa Mazingira

- Ufagio laini (Soft bloom 1)
- Ufagio wa brash ngumu 1 (Hard bloom)
- Jembe 1 lenye mpini
- Ufagio wa chelewa wenye mpini
- Squeezer 1
- Fyekeo/kwanja/slesher 1

3.4 Vifaa vya usafi binafsi wa mwanafunzi

- Ngao za ndani za kutosha (chupi kuanzia 6), Sketi za ndani (Underskirt), shimizi, sidiria 04, ngao ya kulalia na Kanga/ kitenge jozi 1, taulo.
- Mswaki, Dawa ya meno, sabuni na mafuta ya kupaka.
- Ndoo 2 lita 10, Beseni 1.

3.5 Vifaa vya kujikinga na mvua

- Mwamvuli/koti la mvua

3.6 Vyombo vya Chakula: Sahani yenye mfuniko (Container), kikombe na kijiko.

4.0 MATUKIO MUHIMU YA SHULE

4.1 Shule itatoa taarifa ya tarehe na siku ya matukio haya;

- i. Siku za mzazi/mlezi kuja shuleni na kuweza kuonana na mwanafunzi
- ii. Siku za mahafali ya kidato cha Nne na Sita.
- iii. Siku ya kikao cha wazazi (Kigoma Girls Parent Day)

5.0 Afya ya mwanafunzi:-

Mara upatapo barua hii mwone **Mganga Mkuu wa Hospitali** iliyo karibu nawe, ili upimwe kuthibitisha kuwa una afya ya kutosha kusoma masomo ya Sekondari. Fomu maalum imeambatanishwa na barua hii. Mara utakapofika shuleni ioneshe ikiwa imejazwa na kugongwa muhuri wa Mganga Mkuu wa Hospitali.

NB: Kama una **BIMA** ya **AFYA** Njoo nayo, kama hauna Mzazi unashauriwa kumkatia Mwanafunzi Bima ya Afya.

Ni marufuku kwa mwanafunzi kuja na chakula cha aina yoyote hapa shuleni.

6.0 Sheria za shule:-

- a) Mwanafunzi anapaswa kuwaheshimu na kuwatii wakubwa wote.

- b) Mwanafunzi anapaswa kuwaheshimu wanafunzi wanzake, kuheshimu ukumbi wa mikutano, mahali pa chakula, ofisi za shule, jiko la shule n.k.
- c) Yakupasa kuweka shule, eneo lake na wewe binafsi katika hali ya usafi wakati wote.
- d) Mwanafunzi aheshimu kengele, awahi katika mikusanyiko na kila mahali anapotakiwa.
- e) Mwanafunzi anapaswa kuwa kimya darasani na wakati wa kujisomea.
- f) Mwanafunzi anapopata shida kubwa kama kufiwa au kuugua, ruhusa ya kwenda nje ya shule itatolewa na **Mkuu wa Shule**.
- g) Mwanafunzi haruhusiwi kuwa na simu ya mkononi au vifaa vyake kama charger, line, "earphones", smart watch, radio na vifaa vinavyofanana na hivyo.
- h) Mwanafunzi haruhusiwi kupiga simu popote bila kibali cha uongozi wa shule, ili kuepuka upelekaji wa taarifa zisizo sahihi kwa wazazi. Mawasiliano yote yatafanywa kupitia Ofisi ya Mkuu wa Shule tu kwa kutumia namba ya simu ya shule.
- i) Wanafunzi hawaruhusiwi kuja au kuletewa chakula cha aina yoyote toka nyumbani.
- j) Mwanafunzi haruhusiwi kufanya mazungumzo na ndugu/jamaa yake msikitini, kanisani, au hospitalini. Kama ndugu/jamaa huyo ana maagizo afike ofisini aonane na uongozi wa shule.
- k) Mwanafunzi haruhusiwi kwenda katika nyumba za walimu au wafanyakazi wengine bila ruhusa maalum.
- l) Mafuta yenye harufu kali, perfume/spray, poda, rangi za kucha na midomo, wanja, curl, nywele za bandia, mapambo kama bangili hereni, mikufu n.k. havitakiwi kabisa shuleni.
- m) Mwanafunzi haruhusiwi kuwa na kucha ndefu wala kujipamba.
- n) Mwanafunzi anatakiwa kuheshimu bendera ya Taifa, Wimbo wa Taifa, wimbo wa shule, wimbo wa Tanzania Tanzania Nakupenda kwa Moyo Wote na Tazama Ramani, (Kila mwanafunzi anatakiwa ajue kuimba nyimbo hizi)
- o) Mwanafunzi haruhusiwi kukaa Bwenini wakati wa vipindi au wakati wa kazi, (Mwanafunzi mgonjwa anapaswa kupumzika katika zahanati ya shule).
- p) Mwanafunzi haruhusiwi kusuka nywele. Wanafunzi wote wanatakiwa kuwa na nywele fupi wakati wote wawapo shuleni, urefu unaowezesha kijiti cha kiberiti kuonekana. Hairuhusiwi kunyoa kipara au mitindo mingine kama kiduku, kijoti, kiseven n.k.
- q) Mwanafunzi haruhusiwi kubadili dini/dhehebu awapo hapa shuleni.
- r) Ni marufuku kumruhusu mgeni kufika katika eneo la Mabwenini.
- s) Mwanafunzi haruhusiwi kuongea na mtu ambaye si mwanajumuiya wa shule hii isipokuwa kwa kumsalimia.
- t) Mzazi/Mlezi aliyeandikishwa shuleni ndiye anaruhusiwa kumwomba ruhusa mwanafunzi kama kuna tatizo. Pia ndiye atakayekuja shuleni pindi atakapohitajika kufanya hivyo.
- u) Wakati wa kufunga shule wanafunzi wote wataondoka kwa pamoja kwa usafiri utakaoratibiwa na shule. Hakuna ruhusa yoyote itakayotolewa mapema kabla ya siku rasmi ya kufunga shule.
- v) Kama mwanafunzi atapatikana na kosa la utovu wa nidhamu, mzazi au mlezi ambaye taarifa zake zipo shuleni ndiye atakayetakiwa kufika shuleni na si mtu mwingine yeyote.
- w) Mwanafunzi **LAZIMA** awahi na ahudhurie mahali anapotakiwa katika shughuli za

Hivyo mwanafunzi:

- i. Aripoti shuleni tarehe ya kufungua shule na kujiandikisha rasmi siku na saa ya kuripoti kwa mwalimu anayehusika
- ii. Ahudhurie vipindi vyote darasani kama ilivyopangwa
- iii. Ahudhurie kwenye kazi atakayopangiwa
- iv. Ahudhurie kwenye paredi ya uhakiki kwa uwepo wake shuleni (Roll call), ukaguzi wa usafi, kupandisha bendera ya Taifa, mikutano ya darasa na maabara za shule
- v. **NI LAZIMA** mwanafunzi awe ndani ya mipaka ya shule wakati wote isipokuwa akiruhusiwa kuwa nje ya mipaka ya shule kwa ruhusa maalum, na atapaswa kuwa na kibali (Get pass) cha maandishi.

6.0. Mwanafunzi atafukuzwa shule au kusimamishwa masomo iwapo atapatikana na kosa kati ya haya yafuatayo:

- a) Kutukana/kutumia lugha chafu, kumpiga mwalimu au mwanafunzi mwenzake
- b) Kupigana na mwanafunzi mwenzake
- c) Kuharibu kwa makusudi mali ya Umma na ya watu wengine
- d) Kuolewa
- e) Kulala nje ya shule bila ruhusa ya uongozi wa shule na utoro wa muda mrefu (miezi 03)
- f) Biashara, ulevi na kutumia dawa za kulevya
- g) Kuingia na kushiriki kwenye vilabu vya pombe na nyumba za kulala wageni au nyumba zinazouza pombe (Guest house au Bar)
- h) Kugoma, kuchochea na kuongoza au kuvuruga amani na usalama wa watu na mali za shule
- i) Kukataa kufanya mazoezi, majaribio na mitihani
- j) Wizi
- k) Kudharau bendera ya Taifa
- l) Makosa ya Jinai
- m) Kunyanyapaa wengine
- n) Kuwa na simu ya mkononi isiyoruhusu au kukutwa na viambatanishi vyake kama charger, betri, vocha, line, smart watch n.k.
- o) Uasherati, ubakaji na usagaji.
- p) Kutokuhudhuria vipindi darasani au kutokufanya mitihani na majaribio kwa makusudi.
- q) Kukaa au kulala bwenini wkati wa vipindi au wakati wa kazi za nje

TANBIHI:

Kama unakubaliana na haya yote yaliyoelekezwa na uko tayari kuyatii na kuyatekeleza, tia saina katika fomu iliyoambatanishwa. Fomu hii ya kujiunga na shule inatakiwa irudishwe ofisini pamoja na fomu ya kupimwa iliyojazwa na Mganga mkuu wa hospitali. Nakutakia safari njema na utekelezaji mwema wa maelekezo haya.

KARIBU SANA SHULE YA SEKONDARI KIGOMA GIRLS

.....
SOFIA NAMBUA THEOBALD
MKUU WA SHULE

THE HEADMISTRESS
KIGOMA GIRLS SEC. SCHOOL
P.O. BOX 12
UVINZA

AHADI YA MWANAFUNZI

Mimi.....

Nimesoma na kuelewa yote yaliyoelekezwa kwenye barua ya kujiunga na shule.
Ninaahidi kuwa nitajifunza kwa bidii zangu zote, nitazingatia sheria za shule kama zilivyoainishwa, nitazifuata na nitakuwa na nidhamu wakati wote kwa manufaa yangu, ya shule na ya taifa kwa jumla.

Pia endapo nitakiuka taratibu na kanuni za shule nitakuwa tayari kurudi nyumbani kumuita mzazi/mlezi wangu
(Jina la mzazi/mlezi) au kusimamishwa masomo.

.....
.....

Jina na sahini ya Mwanafunzi

Tarehe

AHADI YA MZAZI

Mimi..... Mzazi/mlezi wa ninaahidi
kushirikiana na shule wakati wote kuhakikisha kuwa mwanangu anafuata maelekezo yote na kutekeleza wajibu wake kwa shule na taifa.

.....
Saini ya Mzazi / Mlezi

.....
Tarehe

Namba ya simu

.....

KIGOMA GIRLS' S.S,
P.O. BOX 12,
UVINZA.
DATE:

Ref. No.

PART A:

To medical Officer,
.....
.....
.....

REF:
.....
.....

Please examine the above named student as to her physical and mental fitness for being student. Each defect will hinder a girl for secondary schools' education.

- a) Eye sight.....
- b) Hearing.....
- c) Limbs.....
- d) Venereal diseases.....
- e) Leprosy.....
- f) Epilepsy.....
- g) Neurosis.....
- h) Other serious diseases.....
- i) Pregnancy.....

PART: MEDICAL CERTIFICATE

(To be completed by a MEDICAL OFFICER)

I have examined the above named student and confirm that she is physically fit/not fit for full time secondary school education

- | | |
|---------------------------|--------------------------------|
| a) Eye sight..... | f) Leprosy..... |
| b) Hearing..... | g) Epilepsy..... |
| c) Limbs..... | h) Neurosis..... |
| d) Speech..... | h) Neurosis..... |
| e) Venereal diseases..... | i) Other serious diseases..... |
| | j) Pregnancy..... |

Name.....Signature.....Date.....

STATION.....

DESIGNATION.....

N.B. I request this form to be returned to the school in sealed envelope

FOMU YA HISTORIA YA MWANAFUNZI

1. JINA LA MWANAFUNZI.....
2. JINA LA MZAZI/MLEZI WA MWANAFUNZI.....
3. KAZI YA MZAZI/ MLEZI WA MWANAFUNZI.....
4. JINA LA SHULE ANAKOTOKA.....
5. TAREHE YA KUZALIWA.....
6. KATA ANAYOTOKA MWANAFUNZI.....
7. WILAYA ANAYOTOKA MWANAFUNZI.....
8. MKOA ANAOTOKA MWANAFUNZI.....
9. KABILA.....
10. URAIA.....
11. DINI/DHEHEBU.....
12. ANUANI YA MZAZI/MLEZI.....
13. NAMBA YA SIMU YA MZAZI/MLEZI - NYUMBANI.....
- OFISINI.....

E - MAIL ADRESS.....

ANUANI YA POSTA KWA AJILI YA KUTUMA MATOKEO YA MITIHANI: -

14. MAJINA MANNE YA NDUGU WA KARIBU WALIOIDHINISHWA KUCHUKUA NAFASI YA MZAZI/MLEZI ENDAPO DHARURA ITATOKEA:

Na	JINA	UHUSIANO	ANAKOISHI	NAMBA YA SIMU
01.				
02.				
03.				
04.				

SARE ZA SHULE KIDATO CHA KWANZA - MWAKA 2026



SHATI NA SKETI



T-SHETI NA SKETI



SWETA, SHATI NA SKETI